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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan ameyataka 
Mashirika ya Umma kuendelea kusimamia mageuzi yanayofanywa na Serikali, yanayolenga 
kuongeza tija kwa wananchi na kuwezesha Mashirika hayo kujitegemea. 
 
Rais Dkt. Samia amesema hayo wakati wa Ufunguzi wa Kikao Kazi cha Wenyeviti wa Bodi 
na Watendaji Wakuu wa Taasisi, Mashirika ya Umma na Wakala za Serikali uliofanyika leo 
katika Kituo cha Mikutano cha Kimatiafa cha Arusha (AICC). 
 
Rais Dkt. Samia amesisitiza kuwa safari ya mageuzi kwenye Mashirika ya Umma inaendelea, 
na kwamba tayari matokeo chanya yameanza kuonekana ikiwemo kuongezeka kwa mapato, 
hali ya kujiamini ndani ya Mashirika na katika ubunifu wa watendaji.  
 
Aidha, ametolea mifano ya Mashirika kadhaa, ikiwemo Shirika la Maendeleo ya Petroli 
Tanzania (TPDC) ambalo limeweza kuongeza umiliki wake wa Kitalu cha gesi asilia cha 
Mnazi Bay kutoka 20% hadi 40%, na Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira-Tanga 
(Tanga-UWASA) kutumia Hati Fungani (Bond) kupata jumla ya Shilingi Bilioni 54.72 kama 
njia mbadala ya kupata mtaji kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu ya usambazaji wa maji na 
utunzaji wa mazingira. 
 
Vile vile, Rais Dkt. Samia ameyataka Mashirika kupunguza utegemezi serikalini kiuendeshaji, 
akitolea mfano wa Shirika la Madini la Taifa (STAMICO) ambalo kufuatia mageuzi limeanza 
kupata faida na kuanza kulipa mishahara ya watumishi wake. 
 
Hali kadhalika, Rais Dkt. Samia amewataka Viongozi wa Mashirika ya Umma kuimarisha 
utamaduni wa uwajibikaji na kuhakikisha matumizi bora ya fedha za umma. Pia, amesisitiza 
umuhimu wa Mashirika ya Umma kufanya utafiti wa kutosha kuhusu uwekezaji ili kukwepa 
kutumia fedha za walipa kodi bila matokeo.  
 
Katika tukio lingine, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Amiri Jeshi Mkuu Mhe. 
Dkt. Samia Suluhu Hassan amezindua na kukabidhi ndege za mafunzo za Marubani na 
mabasi ya usafirishaji kwa Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ) katika hafla iliyofanyika 
katika Kikosi cha Usafirishaji jijini Dar es Salaam ikiwa ni mwendelezo wa maadhimisho ya 
miaka 60 ya JWTZ.  
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